Thí điểm và đánh giá Wausau

WAUSAU - DC Everest đã có 13 nhà vô địch và 27 vòng loại theo từng phần tại WIAA Division 1 Track & Field Regional được tổ chức vào thứ Hai tại Trường Trung học Wausau West.

Các cô gái của DC Everest có bảy nhà vô địch khu vực và đứng thứ hai, trong khi các cô gái có sáu nhà vô địch và đứng thứ ba trong bảng xếp hạng đồng đội.

Marshfield đã giành được danh hiệu đội nữ, với Stevens Point giành được vị trí đầu tiên cho đội nam.

Các nhà vô địch đôi cho DC Everest bao gồm Breanna Lehrke ở nội dung nhảy ba lần nữ (36-3½) và nhảy xa (17-6¾), Cole Stevens trong các cú ném bóng nam (53-11¾) và ném đĩa (171-8), và Blake Postler nam 110 mét vượt rào (15.62) và 300 vượt rào (41.44).

Cũng giành được các danh hiệu khu vực cho Evergreens là Ella Pavlovich trong ném đĩa nữ (127-7), Reanna Edwards trong hầm trụ nữ (11-0), Sadie Rakovec trong 100 nữ (13.15), Elaina Kamke trong 100 vượt rào nữ (16.59), Sara Mlodik ở nữ 3,200 (11: 29.66), Triton Schmidt ở nam nhảy xa (20-9¾), và Keaton Oettinger ở hầm trụ nam (13-3).

Cũng tiến đến phần dành cho các cô gái DC Everest là: Caitlin Grisham trong môn ném đĩa (thứ hai, 113-9), Liberty Christianson trong môn nhảy cao (thứ hai, 5-0), Ciarra Wanta trong môn nhảy xa (thứ ba, 15-4 ¾), Rakovec trong cú nhảy ba lần (thứ hai, 34-8 ¼), Maria Selting trong 800 (thứ ba, 2: 27.70), Lindsay Nielsen trong 200 (thứ tư, 28.18), Mlodik trong 1,600 (thứ hai, 5: 26.21), đội tiếp sức 3,200 của Elizabeth Harmon, Kennedy Stowell, Lauren Bouffleur và Krista Via (thứ tư, 10: 35.27), đội tiếp sức 800 của Wanta, Megan Zemke, Nielsen và Isabella Kraege (thứ tư, 1: 51.18), và đội tiếp sức 400 của Isabelle Jaipuri, Rakovec, Lehrke và Ellia Roble (thứ hai, 51:08).

Đi tiếp cho các chàng trai DC Everest, ngoài các nhà vô địch khu vực, còn có Matt David ở 800 (thứ ba, 2: 02.33), Matt Nielsen trong hang sào (thứ ba, 12-6), Arlin Sangster trong cú nhảy ba người ( thứ tư, 39-6), và đội tiếp sức 400 của Emmitt Peterson, Schmidt, Ty Strehlow và Caiden Hoeppner (thứ hai, 44:09).

Các cô gái Wausau West đã giành được ba lần tiếp sức, và các chàng trai đã giành được hai lần tiếp sức và có hai nhà vô địch cá nhân với tư cách là vận động viên đủ điều kiện cho các phần trong 25 nội dung.

Giành danh hiệu khu vực cho các cô gái phương Tây là đội tiếp sức 3,200 của Grace Albee, Elexa Marciniak, Madylin Phelps và Celia Sinz (10: 03.65), đội tiếp sức 800 của Chloe Weisenberger, Madeline Hahn, Albee và Harper Mead (1: 46.45) , và đội tiếp sức 400 của Weisenberger, Mead, Kate Loveland và Hahn (50.89).

Cũng đủ điều kiện cho các phần cho các cô gái phương Tây là: Weisenberger trong hầm trụ (thứ ba, 9-9), Allison Schauls trong nhảy ba (31-10 ¾), Keara Schoen trong 100 vượt rào (thứ ba, 17:44) và 300 lần vượt rào (thứ ba 50.42), Kelsey Napiwocki trong 100 (thứ tư, 13.69), Adah Boyd trong 200 (thứ ba, 28.02), Leah Ottosen trong 1,600 (thứ ba, 5: 50.87), và 1,600 đội tiếp sức của Albee, Mead, Hahn và Loveland (thứ tư, 4: 18.39).

Mang về danh hiệu khu vực cho các chàng trai Wausau West là Mason Mead ở hạng 200 (22.59), Gage Monpas ở môn nhảy cao (6-2), đội tiếp sức 800 của Curtis Tinjum, Carter Amerson, Reed Napiowocki và Mead (1: 30.81) , và đội tiếp sức 400 gồm Joe Berens, Amerson, Napiowocki và Mead (43.67).

Các chàng trai phương Tây ở vòng loại khu vực khác là: Monpas nhảy xa (hạng nhì, 20-8), Derick Bailey nhảy cao (hạng ba, 6-0), Amerson nhảy xa (20-3 ¼), Garett Gauger trong 110 vượt rào (thứ hai, 15.93) và nhảy ba lần (thứ ba, 40-6), Axel Mahler ở 400 (59.91), Joey Knauf (thứ hai, 13-0) và Isaac Johns (thứ tư, 12-6) ở cột vault, đội tiếp sức 1,600 của Mahler, Gabe Larkin, David DeLoye và Napiowocki (thứ hai, 3: 28.03), và đội tiếp sức 3,200 của Luke Brown, Josh Neilitz, Larkin và DeLoye (thứ ba, 8: 42.91).

Wausau East đã có chín vòng loại khu vực. Đi tiếp cho các cô gái là Madisen Wolff trong 400 (thứ ba, 1: 06.30), Lily Clifford trong shot put (thứ hai, 35-7) và đội tiếp sức 400 của Aubrey Chance, Alie Meyer, Mya Person và Amijah King ( thứ ba, 53.31).

Vòng loại phần cho các chàng trai Wausau East là đội tiếp sức 400 của Gabriel Kluck, Brady Prihoda, Isaac Rozwadowski và Ralph Pegues (thứ tư, 44.76), Marcus Gruszynski trong lượt bắn (thứ ba, 44-10 ¼), Erek Ross trong 1,600 (thứ hai, 4: 43.77), Pegues ở 100 (thứ tư, 11.68), Sawyer Trevillian ở môn ném đĩa (thứ ba, 144-3), và Logan Mouw ở môn nhảy cao (thứ tư, 5-8).

Cuộc gặp gỡ giữa các bộ phận sẽ được tổ chức vào thứ Năm tại Trường Trung học Marshfield. Bốn người về đích hàng đầu trong mỗi sự kiện sẽ đủ điều kiện tham dự Giải vô địch điền kinh và điền dã WIAA năm 2022 tại Đại học Wisconsin-La Crosse vào ngày 3-4 tháng XNUMX.

Khu vực điền kinh và điền dã WIAA Division 1
cô gái
Điểm số của đội:
1. Marshfield 158.5; 2. DC Everest 147; 3. Stevens Điểm 109.5; 4. Wausau West 91; 5. Wisconsin Rapids 59; 6. Merrill 56; 7. Wausau East 51; 8. Rhinelander 28.
Con trai
Điểm số của đội:
1. Stevens Điểm 173; 2. Wausau West 127; 3. DC Everest 110; 4. Marshfield 81; 5. Rhinelander 61; 6. Wausau East 57; 7. Wisconsin Rapids 55; 8. Merrill 38.

Nhấp vào đây để xem kết quả đầy đủ, với sự cho phép của WIAA.